ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਚੋਣ ਸੰਬੰਧੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ 86605 ਫਾਰਮ ਪੁੱਜੇ, ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਮਾਂ-ਸੀਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਦੀ ਦਿੱਤੀ ਹਦਾਇਤ..

ਜਲੰਧਰ- ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ-ਕਮ-ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਚੋਣ ਅਫ਼ਸਰ ਘਨਸ਼ਿਆਮ ਥੋਰੀ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੋਟਰ ਵਜੋਂ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਦਰਜ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਅੱਗੇ ਆਉਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵੋਟਰ ਸੂਚੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਰਸਰੀ ਸੁਧਾਈ ਲਈ ਦਾਅਵੇ ਅਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਦਾਇਰ ਕਰਨ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਮਿਤੀ 15 ਦਸੰਬਰ, 2020 ਹੈ। ਮੁੱਖ ਚੋਣ ਅਫ਼ਸਰ ਐਸ. ਕਰੁਣਾ ਰਾਜੂ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਹੋਈ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਂਦਿਆਂ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਈਆਰਓਜ਼ ਵੱਲੋਂ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕੁੱਲ 86605 ਫਾਰਮ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਫਾਰਮ ਵਿਚ 47420 ਫਾਰਮ -6, 22205 ਫਾਰਮ -7, 15328 ਫਾਰਮ -8, 1645 ਫਾਰਮ -8 ਏ, ਅਤੇ 11 ਫਾਰਮ -6ਏ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕਿਆਂ ਦੇ ਸਬੰਧਤ ਈਆਰਓਜ਼ ਵੱਲੋਂ 50614 ਫਾਰਮ ਡਿਜੀਟਾਈਜ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਈਆਰਓਜ਼ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਫਾਰਮਾਂ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਨਿਪਟਾਰੇ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਹਦਾਇਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਫਾਈਨਲ ਵੋਟਰ ਸੂਚੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਨਾ ਦੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਅਭਿਆਸ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਅੰਦਰ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਦਾਅਵੇ ਅਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ 15 ਦਸੰਬਰ, 2020 ਤੱਕ ਆਪੋ-ਆਪਣੇ ਸਬੰਧਤ ਚੋਣ ਅਫ਼ਸਰਾਂ ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਨਾਮਜ਼ਦ ਈਆਰਓਜ਼ ਸਬੰਧੀ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਹਰੇਕ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕੇ ਲਈ ਈਆਰਓ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਫਿਲੌਰ ਹਲਕੇ ਲਈ ਐਸ.ਡੀ.ਐਮ. ਫਿਲੌਰ ਵਿਨੀਤ ਕੁਮਾਰ (ਦਫਤਰ ਸੰਪਰਕ ਨੰਬਰ 01826-222600), ਨਕੋਦਰ ਲਈ ਐਸ.ਡੀ.ਐਮ. ਗੌਤਮ ਜੈਨ (0181220042), ਸ਼ਾਹਕੋਟ ਲਈ ਐਸ.ਡੀ.ਐਮ. ਡਾ. ਸੰਜੀਵ ਸ਼ਰਮਾ (0181260991), ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਲਈ ਐਸ.ਡੀ.ਐਮ.-2 ਰਾਹੁਲ ਸਿੰਧੂ (01812235115), ਜਲੰਧਰ ਪੱਛਮੀ ਲਈ ਅਸਟੇਟ ਅਫ਼ਸਰ ਜਲੰਧਰ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਅਥਾਰਟੀ ਨਵਨੀਤ ਬੱਲ (01815040752), ਜਲੰਧਰ ਕੇਂਦਰੀ ਲਈ ਐਸ.ਡੀ.ਐਮ.-1 ਜੈ ਇੰਦਰ ਸਿੰਘ (01812225007), ਜਲੰਧਰ ਉੱਤਰੀ ਲਈ ਵਧੀਕ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਕ ਦਲਜੀਤ ਕੌਰ (01815040732), ਜਲੰਧਰ ਕੈਂਟ ਲਈ ਰੀਜਨਲ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਅਥਾਰਟੀ ਬਲਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ (01812225887) ਅਤੇ ਆਦਮਪੁਰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕੇ ਲਈ ਸੰਯੁਕਤ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਸ਼ਾਇਰੀ ਮਲਹੋਤਰਾ (01812227015) ਨੂੰ ਈਆਰਓ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਵੋਟਰ ਸੂਚੀਆਂ ਦੀ ਸੁਧਾਈ ਦੇ ਕੰਮ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸਾਰੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾਵਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਕਾਰਜ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਢਿੱਲ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਫਾਰਮਾਂ ਦੇ ਡਿਜੀਟਲਾਈਜੇਸ਼ਨ ਦਾ ਕੰਮ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮੇਂ-ਸੀਮਾ ਦੇ ਅੰਦਰ-ਅੰਦਰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪ੍ਰਗਤੀ ਸਬੰਧੀ ਆਪਣੇ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਰਿਪੋਰਟ ਸੌਂਪਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੋਟਰ ਸੂਚੀਆਂ ਦੀ ਅੰਤਿਮ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਨਾ 15 ਜਨਵਰੀ 2021 ਨੂੰ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Wonderway : Best Ielts Institute In Jalandhar | Book 2 Day Free Demo Class

Latest News

सचिन जैन की आत्मिक शांति के लिए निकाला कैंडल मार्च, प्राइवेट अस्पतालों के खिलाफ कार्रवाही करने की भी की मांग..

जालंधर(विनोद बिंटा)- सोढल रोड पर करियाना स्टोर के मालिक सचिन जैन की गोली मारकर हत्या कर देने के मामले में आज उसकी आत्मिक शांति के...

देहात पुलिस ने ढिलवां कत्लकांड के मास्टरमाइंड को किया गिरफ्तार..

जालंधर-  देहात सीआई टू की पुलिस ने ढिल्वा हत्याकांड के मास्टरमाइंड को गिरफ्तार करने में सफलता हासिल की है।एसएसपी नवीन सिंगला के दिशा निर्देशों पर...

घरों में चोरी की वारदातों को अंजाम देने वाले 2 गिरफ्तार..

जालंधर(विनोद बिंटा)- थाना बरादरी की पुलिस घरेलु सामान चोरी करने वाले 2 आरोपियों को गिरफ्तार किया है। जिनकी पहचान करन कुमार उर्फ बच्चा पुत्र अनिल...

गांव गाखला में स्वर्गीय गरभाग कौर और स्वर्गीय गुरदेव कौर की याद में मनाया तीयां दा मेला..

जालंधर(विनोद बिंटा)- गांव गाखला में स्वर्गीय गरभाग कौर और स्वर्गीय गुरदेव कौर की याद में तीयां दा मेला बड़ी धूमधाम से मनाया गया। मेले में...

काला सिंधिया रोड नई बनाई गई सड़क मैं खंडों के कारण कई लोग घायल

वार्ड नंबर 43 में सीवरेज जाम समस्या 3 महीनों से बरकरार, जनता परेशान

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *